babban_banner

Dalilai da matakan kariya na ƙarancin zafin jiki na lalata injinan tururi

Menene rashin zafin zafi na tukunyar jirgi?

Sulfuric acid lalata da ke faruwa a baya dumama surface na tukunyar jirgi (economizer, iska preheater) ake kira low-zazzabi lalata saboda flue gas da bututu bango yanayin zafi a raya dumama surface sashe ne low. Bayan lalatawar ƙarancin zafin jiki ya faru a cikin bututun tattalin arziƙi, ɗigon ruwa na iya faruwa a cikin ɗan gajeren lokaci, yana haifar da haɗarin aminci. Rufe tanderun don gyara shi ma zai haifar da asarar tattalin arziki.

20

Babban abin da ke haifar da lalatawar zafi mai zafi na tukunyar jirgi

Ana kona sulfur da ke cikin man don samar da sulfur dioxide (S+02=SO2). Sulfur dioxide an ƙara oxidized a ƙarƙashin aikin mai kara kuzari don samar da sulfur trioxide (2SO2+02=2S03). SO3 da tururin ruwa a cikin iskar hayaki suna haifar da tururin sulfuric acid (SO3+H2O = H2SO4). Kasancewar tururin sulfuric acid yana ƙaruwa sosai da raɓa na iskar gas. Tun da yanayin zafin iska a cikin iska mai zafi yana da ƙasa, zazzabin iskar gas a cikin sashin preheater bai yi girma ba, kuma yawan zafin jiki na bango yana sau da yawa ƙasa da ma'aunin raɓar hayaƙi. Ta wannan hanyar, tururin sulfuric acid zai taso akan yanayin dumama na iskar preheater, yana haifar da lalatawar sulfuric acid. Lalacewar ƙananan zafin jiki sau da yawa yana faruwa a cikin injin daskarewa, amma lokacin da abun ciki na sulfur a cikin man fetur ya yi girma, yawan adadin iska yana da girma, abun ciki na SO3 a cikin iskar hayaƙi yana da girma, raɓar acid ta tashi, kuma zafin ruwa yana ciyarwa. ƙananan (an kashe injin turbine a babban zafin jiki), bututun tattalin arziƙi kuma na iya sha wahala daga lalatawar ƙarancin zafi.

Boiler low zafin jiki lalata hali

An sanya tukunyar tukunyar tukunyar mai da ruwa ta wani kamfani tana aiki na ɗan lokaci na ƙasa da shekara guda, kuma bututu da yawa a cikin bututun tattalin arziƙi na fama da ratsa jiki da zubewa. Mai tukunyar jirgi cakude ne na gawayi mai bituminous da sludge, kayan bututun tattalin arziki shine karfe 20 (GB/T 3087-2008), kuma zafin shigar tattalin arziki gabaɗaya ƙasa da 100°C.

A dalilai na perforation da yayyo daga cikin economizer tube da aka bincikar ta hanyar abu abun da ke ciki bincike, inji dukiya gwajin, metallographic bincike, Ana dubawa electron microscope ilimin halittar jiki da makamashi bakan bincike, X-ray diffraction lokaci bincike, da dai sauransu A bincike gano cewa economizer tube. yana aiki a ƙananan zafin jiki, kuma samfuran lalata sun ƙunshi babban adadin abubuwan S da Cl. Bangon waje na bututun tattalin arziki yana fama da ƙarancin ƙarancin zafin jiki a ƙarƙashin aikin ƙarancin zafin jiki da lalata acid yayin rufewa, wanda a ƙarshe yana haifar da ceton kwal. Bututun ya lalace, ya lalace kuma yana zubowa.

18

Matakan rigakafin lalata ƙananan zafin jiki
1. Ƙara yawan zafin jiki na bango na bututun preheater na iska don zafin bangon ya fi girma fiye da raɓa mai hayaƙi.
2. Ƙara additives zuwa iskar gas don kawar da SO3 da hana haɓakar tururin sulfuric acid. 3. Yi amfani da kayan da ba za a iya jurewa da zafi ba don yin preheaters na iska da masu tattalin arziki.
4. Yi amfani da ƙananan konewar iskar oxygen don rage yawan iskar oxygen a cikin iskar hayaki da hanawa da rage jujjuyawar SO2 zuwa SO3.
5. Ta hanyar gano yanayin zafin raɓa na acid, za'a iya sanin ma'aunin raɓar acid a ƙarƙashin wasu yanayin aiki daidai, ta haka ne za a iya daidaita yawan zafin jiki na iskar gas don cimma mafi kyawun yanayi don ceton makamashi da kuma tsawaita rayuwar tukunyar jirgi.


Lokacin aikawa: Nuwamba-30-2023