Dalilan gama gari da mafita na gazawar tukunyar tukunyar gas
1. Abubuwan da ke haifar da gazawar gas tukunyar jirgi mai ƙone wuta ba ta kunna wuta:
1.1. Akwai ragowar carbon da tabon mai a cikin tazarar da ke tsakanin sandunan kunna wuta.
1.2. Sanda mai kunna wuta ta karye. Danshi Leaka.
1.3. Nisa tsakanin sandunan kunnawa kuskure ne, tsayi ko gajere.
1.4. Fatar mai rufewa ta sandar kunna wuta ta lalace kuma an ɗan zagaya ƙasa.
1.5. Kebul na kunnawa da mai canzawa ba daidai ba ne: an katse kebul ɗin, mai haɗawa ya lalace, yana haifar da ɗan gajeren kewayawa yayin kunnawa; an katse wutar lantarki ko wasu kurakurai sun faru.
Hanyar:
Share, musanya da sababbi, daidaita nisa, canza wayoyi, canza masu wuta.
2. Abubuwan da ke haifar da gazawar wutar lantarki ta wutar lantarki amma gazawar wuta
2.1. An toshe ratar iskar faifan guguwar ta hanyar ajiyar carbon kuma iskar ba ta da kyau.
2.2 Bututun mai yayi datti, toshe ko sawa.
2.3. Wurin saitin damper yayi ƙanƙanta sosai.
2.4. Nisa tsakanin tip ɗin sandar kunna wuta da gaban bututun mai bai dace ba (mafitowa ko ja da baya)
2.5. Na 1: An toshe bawul ɗin solenoid na bindigar mai da tarkace (ƙaramin bindigar mai wuta).
2.6. Man yana da ɗanɗano sosai ba zai iya gudana cikin sauƙi ba ko kuma tsarin tacewa ya toshe ko kuma ba a buɗe bawul ɗin mai ba, yana haifar da ƙarancin tsotsa mai ta famfon mai da ƙarancin mai.
2.7. Famfon mai da kanta da tace sun toshe.
2.8. Man ya ƙunshi ruwa da yawa (akwai ƙarar tafasasshen da ba al'ada ba a cikin hita).
Hanyar:
Tsaftace; mai tsabta da farko, idan ba haka ba, maye gurbin da sabon; daidaita girman da gwaji; daidaita nisa (zai fi dacewa 3 ~ 4mm); kwancewa da tsabta (tsabtace sassan da dizal); duba bututun mai, matatun mai, da kayan aikin kariya; cire famfon mai Cire screws na gefe, cire murfin waje a hankali, fitar da allon mai a ciki, sa'annan a jika shi a cikin man dizal; a maye gurbinsa da sabon mai a gwada.
3. Dalilin gazawar tukunyar gas, lokacin da ƙaramin wuta ya zama al'ada kuma ya juya zuwa babbar wuta, yana fita ko ya yi ta ɓarna.
3.1. An saita ƙarar iska na damper ɗin wuta da yawa.
3.2. Matsakaicin micro na bawul ɗin mai na babban wuta (ƙungiyar dampers mafi girma) ba a saita daidai ba (an saita ƙarar iska ya fi girma fiye da na damper na babban wuta).
3.3. Dankin mai yayi tsayi da yawa kuma yana da wahala a iya sarrafa shi (man mai nauyi).
3.4. Nisa tsakanin farantin guguwa da bututun mai bai dace ba.
3.5. Bututun mai mai wuta yana sawa ko datti.
3.6. Zazzafar dumama tankin mai yana da yawa, yana haifar da tururi don haifar da wahala wajen isar da mai ta famfon mai.
3.7. Man da ke cikin tukunyar mai ta ƙunshi ruwa.
Hanyar:
A hankali rage gwajin; ƙara yawan zafin jiki na dumama; daidaita nisa (tsakanin 0 ~ 10mm); tsaftace ko maye gurbin; zafi zuwa 50C; canza mai ko zubar da ruwa.
4. Abubuwan da ke haifar da ƙara yawan hayaniya a cikin tukunyar gas
4.1. An rufe bawul ɗin tsayawa a cikin da'irar mai ko shigar mai bai isa ba, kuma an toshe matatar mai.
4.2. Zazzaɓin mai mashigai yayi ƙasa, danko ya yi yawa ko kuma zafin mai shigar famfo ya yi yawa.
4.3. Famfon mai yayi kuskure.
4.4. Motar fan ta lalace.
4.5. Mai bugun fanka yayi datti sosai.
Hanyar:
1. Bincika ko bawul ɗin da ke cikin bututun mai a buɗe yake, ko matatar mai tana aiki da kyau, sannan a tsaftace allon tace famfo da kanta.
2. Dumama ko rage yawan zafin mai.
3. Sauya famfon mai.
4. Sauya mota ko bearings.
5. Tsaftace fan.
Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2023