babban_banner

Ta yaya ake kula da zafin wutar lantarki mai dumama tururi?

Na'urar samar da tururi mai zafi da lantarki shine tukunyar jirgi wanda zai iya ɗaga zafin jiki cikin ɗan gajeren lokaci ba tare da dogara gaba ɗaya akan aikin hannu ba.Yana da babban aikin dumama.Bayan dumama, injin injin tururi na lantarki na iya kula da yanayin zafi na ɗan lokaci don rage asarar zafi.To, ta yaya ake kula da zafinsa?

01

1. Kula da zafin jiki akai-akai:Lokacin da janareta ke aiki, buɗewar bawul ɗin thermostatic yana buƙatar daidaitawa ta yadda za'a iya ci gaba da cika ruwan zafi daga mashigar ruwa, kuma ana iya kiyaye yawan zafin jiki ta hanyar ci gaba da cika ruwan zafi.Dangane da bukatun tsarin samarwa, ana shigar da bututun ruwan zafi da sanyi a wurin ruwa.Tsabtace zafin ruwan zafi kada ya zama ƙasa da 40 ° C, kuma kewayon daidaitawa shine 58 ° C ~ 63 ° C.

2. Daidaita wutar lantarki:Ana amfani da janareta don ƙona ruwan zafi kuma yana da fa'idodi na aiki mai sauƙi da kwanciyar hankali, ingantaccen yanayin zafi da ƙarancin aiki.Ana iya daidaita wutar lantarki a matakan da yawa bisa ga buƙatun zafin jiki don tabbatar da aiki na yau da kullun na tsarin samarwa.

3. Ajiye makamashi:Turi mai zafi da aka samar zai iya saurin zafi da ruwan zafi tare da ingantaccen yanayin zafi.Jimlar kuɗin aiki na shekara-shekara shine 1/4 na kwal.

Yin amfani da injinan tururi na lantarki ya zama ruwan dare, amma tare da karuwar matsalolin muhalli a baya-bayan nan, amfani da janareta shima ya yi tasiri.Musamman, lalata yanayi shine lalatawar danshi, wato, ƙarƙashin yanayin iska mai ɗanɗano da ƙazantaccen ganuwar ganuwar, iskar oxygen da ke cikin iska za ta lalata ƙarfe ta hanyar fim ɗin ruwa na akwati.

Lalacewar yanayi na injinan tururi na lantarki yakan faru a wurare masu ɗanɗano da wuraren da ruwa ko danshi ke ƙoƙarin taruwa.Alal misali, bayan an rufe tukunyar jirgi, ba a ɗaukar matakan da za a tabbatar da kariya daga lalata ba, amma ana fitar da ruwan tukunyar jirgi.Saboda haka, ƙananan ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa na rufin murhu da kasan kwandon tukunyar jirgi a kwance.Gwaje-gwaje sun nuna cewa busasshiyar iska gabaɗaya ba ta da wani lahani ga ƙarfe na carbon da sauran abubuwan ƙarfe.Sai kawai lokacin da iskar ta kasance danshi zuwa wani yanki na karfe zai lalace, kuma gurɓatar bangon akwati da iska zai ƙara lalata.


Lokacin aikawa: Dec-07-2023