A:
Kankare shine ginshiƙin gine-gine. Ingancin siminti yana ƙayyade ko ginin da aka gama ya tabbata. Akwai abubuwa da yawa da ke shafar ingancin siminti. Daga cikin su, zafi da zafi sune manyan matsalolin. Domin shawo kan wannan matsala, ƙungiyar gine-gine ta kan yi amfani da tururi zuwa Kankara ana warkewa da sarrafa su.
Babban manufar tururi shine don inganta ƙarfin ƙarfin siminti. Kulawa da kankare wani yanki ne mai matuƙar mahimmanci na aikin siminti kuma yana da alaƙa kai tsaye da ingancin ginin gabaɗayan aikin. Ci gaban tattalin arzikin da ake samu a halin yanzu yana sauri da sauri, ayyukan gine-gine suna karuwa, kuma buƙatun siminti kuma yana ƙaruwa.
Don haka, aikin gyaran kankare ba shakka abu ne na gaggawa a halin yanzu. Bayan an zubar da siminti, dalilin da ya sa sannu a hankali zai iya yin ƙarfi kuma ya taurare shi ne saboda yawan ruwan siminti. Ruwan ruwa yana buƙatar yanayin zafin da ya dace da yanayin zafi. Sabili da haka, don tabbatar da cewa simintin yana da yanayin ƙarfafawa mai dacewa, ƙarfinsa zai ci gaba da karuwa. , kankare dole ne a warke.
Kankare curing a cikin sanyi kakar
Mafi yawan zafin jiki na kankare gyare-gyare shine 10 ℃-20 ℃. Idan sabon simintin da aka zuba yana cikin yanayin da ke ƙasa da digiri 5, za a daskare simintin. Daskarewa zai dakatar da hydration kuma saman simintin zai zama crispy. Rashin ƙarfi, fashewa mai tsanani na iya faruwa, kuma ba za a dawo da matakin lalacewa ba idan yanayin zafi ya tashi.
Kariya a cikin yanayin zafi mai zafi da bushewa
Danshi yana da sauƙin canzawa a ƙarƙashin bushewa da yanayin zafi mai zafi. Idan siminti ya yi asarar ruwa da yawa, ƙarfin simintin da ke samansa yana raguwa cikin sauƙi. A wannan lokacin, busassun bushewa suna saurin faruwa, waɗanda galibi fashe-fashen robo ne da ke haifar da saitin siminti da wuri. Musamman a lokacin da ake yin siminti a lokacin rani, idan ba a aiwatar da hanyoyin kiyayewa yadda ya kamata ba, al'amura irin su wuri da wuri, fashewar filastik, raguwar ƙarfin kankare da karko za su faru akai-akai, wanda ba kawai yana shafar ci gaban ginin ba, har ma da mahimmanci. don samar da tsari ta wannan hanya. Ba za a iya tabbatar da ingancin abin gaba ɗaya ba.
Nobeth curing tururi janareta yana haifar da tururi mai zafi a cikin ɗan gajeren lokaci don yin maganin tururi a kan abubuwan da aka riga aka keɓance, ƙirƙirar yanayin zafi da zafi mai dacewa don ƙarfafawa da taurare simintin, haɓaka inganci da ci gaban ginin siminti.
Lokacin aikawa: Nov-01-2023