Kowane janareta na tururi yakamata a sanye shi da aƙalla bawuloli masu aminci guda 2 tare da isassun matsuwa. Bawul ɗin aminci shine ɓangaren buɗewa da rufewa wanda ke cikin yanayin rufaffiyar al'ada ƙarƙashin aikin ƙarfin waje. Lokacin da matsakaicin matsa lamba a cikin kayan aiki ko bututun ya tashi sama da ƙimar da aka ƙayyade, bawul ɗin aminci yana wucewa ta Bawul na musamman wanda ke fitar da matsakaici daga cikin tsarin don hana matsa lamba na matsakaici a cikin bututun ko kayan aiki daga wuce ƙimar ƙayyadaddun.
Bawuloli na tsaro bawuloli ne na atomatik kuma ana amfani da su galibi a cikin tukunyar jirgi, janareta na tururi, tasoshin matsa lamba da bututun don sarrafa matsa lamba don kada ya wuce ƙimar da aka ƙayyade. A matsayin wani muhimmin ɓangare na tukunyar jirgi na tururi, bawuloli masu aminci suna da ƙaƙƙarfan buƙatu don shigarwa. Wannan kuma don tabbatar da cewa tururi Tushen ga al'ada aiki na janareta.
Dangane da tsarin bawul ɗin aminci, an raba shi zuwa bawul ɗin aminci mai guduma mai nauyi, bawul ɗin aminci na micro-dagawa da bawul ɗin aminci na bugun jini. Dangane da biyan buƙatun shigarwa na bawul ɗin aminci, kula da cikakkun bayanai don guje wa mummunan tasiri akan tsarin aiki. .
Na farko,Matsayin shigarwa na bawul ɗin aminci gabaɗaya ana shigar da shi a saman janareta na tururi, amma ba dole ba ne a sanye shi da bututun fitarwa da bawuloli don ɗaukar tururi. Idan bawul ɗin aminci na nau'in lefa ne, dole ne a sanye shi da na'ura don hana nauyin motsi da kanta da jagora don iyakance karkacewar lever.
Na biyu,adadin aminci bawuloli shigar. Don masu samar da tururi tare da iyawar evaporation> 0.5t / h, aƙalla bawul ɗin aminci ya kamata a shigar; don masu samar da tururi tare da ƙimar ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙaya ≤0.5t/h, aƙalla bawul ɗin aminci ya kamata a shigar. Bugu da ƙari, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙaƙƙarfan bututun aminci suna da alaƙa kai tsaye da ingantaccen aiki na injin tururi. Idan ma'aunin matsa lamba na janareta na tururi shine ≤3.82MPa, diamita na bawul ɗin aminci bai kamata ya zama <25mm; kuma ga tukunyar jirgi tare da ƙimar tururi mai ƙima> 3.82MPa, diamita na bangon bawul ɗin aminci bai kamata ya zama <20mm ba.
Bugu da kari,bawul ɗin aminci gabaɗaya yana sanye da bututun shayewa, kuma ana tura bututun sharar zuwa wuri mai aminci, yayin da yake barin isasshen yanki mai ƙetare don tabbatar da kwararar tururi mai santsi da ba da cikakkiyar wasa ga rawar bawul ɗin aminci. Ayyukan injin janareta na aminci bawul: don tabbatar da cewa janareta na tururi baya aiki a cikin yanayin wuce gona da iri. Wato yayin aikin injin injin tururi, idan matsa lamba ya wuce iyakataccen matsi na aiki, bawul ɗin aminci zai yi tagumi don rage injin tururi ta hanyar shayewa. Ayyukan matsa lamba yana hana fashewar injin injin tururi da sauran hatsarori saboda wuce gona da iri.
Nobeth janareta na tururi yana amfani da bawul ɗin aminci masu inganci tare da ingantacciyar inganci, ƙirar ƙirar kimiyya, ƙirar wuri mai ma'ana, kyakkyawan aiki, da tsauraran aiki daidai da ƙa'idodi. An gwada shi sau da yawa kafin barin masana'antar don tabbatar da amincin abin da ke samar da tururi, saboda yana da mahimmancin layin ceton rai ga janareta na tururi da kuma layin ceton rai don lafiyar mutum.
Lokacin aikawa: Nov-02-2023