babban_banner

Rikicin kasuwan janareta

Ana rarraba tukunyar jirgi zuwa tukunyar jirgi, tukunyar ruwa mai zafi, tukunyar jirgi mai ɗaukar zafi da tanda mai zafi gwargwadon matsakaicin matsakaicin zafi.Matakan da aka tsara ta “Dokar Tsaro ta Kayan Aiki na Musamman” sun haɗa da tukunyar jirgi mai ɗaukar matsi, tukunyar ruwan zafi mai ɗaukar nauyi, da tukunyar jirgi mai ɗaukar zafi."Kasidar Kayan Aiki na Musamman" yana ƙayyadad da ma'aunin ma'aunin tukunyar jirgi wanda "Dokar Tsaro ta Kayan Aiki ta Musamman" ke kulawa, da kuma "Dokokin Fasaha na Tsaro na Boiler" suna sake fasalin tsarin kulawa na kowane hanyar haɗin ginin tukunyar jirgi a cikin ma'aunin kulawa.
“Ka’idojin Fasahar Tsaro na Boiler” yana rarraba tukunyar jirgi zuwa tukunyar jirgi na Ajin A, na'urorin B, na'urorin C da na'urar D bisa ga ƙimar haɗari.Class D tururi tukunyar jirgi koma zuwa tururi boilers tare da rated aiki matsa lamba ≤ 0.8MPa da kuma shirya al'ada matakin ruwa girma ≤ 50L.Matakan tukunyar jirgi na Class D suna da ƙarancin hani akan ƙira, masana'anta, da kulawa da dubawa, kuma baya buƙatar sanarwar shigarwa, kulawa da dubawa, da amfani da rajista.Saboda haka, farashin zuba jari daga masana'antu zuwa amfani da shi yana da ƙasa.Koyaya, rayuwar sabis ɗin na'urorin injin tururi na D-class bazai wuce shekaru 8 ba, ba a ba da izinin gyare-gyare ba, kuma dole ne a shigar da matsa lamba da ƙarancin ƙararrawar ruwa ko na'urorin kariyar shiga.

Tushen tukunyar jirgi tare da ƙarar matakin ruwa na yau da kullun <30L ba a rarraba su azaman masu tuhuri mai ɗaukar matsi a ƙarƙashin Dokar Kayan Aiki na Musamman don kulawa.

10

Daidai ne saboda haɗarin ƙananan tukunyar tururi tare da adadin ruwa daban-daban sun bambanta kuma siffofin kulawa kuma sun bambanta.Wasu masana'antun suna guje wa kulawa kuma suna sake suna wa kansu masu fitar da tururi don guje wa kalmar "Boiler".Ƙungiyoyin masana'antu guda ɗaya ba sa ƙididdige yawan adadin ruwa na tukunyar jirgi, kuma kada ku nuna girman tukunyar jirgi a matakin ruwa na al'ada da aka tsara akan zane-zane.Wasu ɓangarorin masana'anta marasa mutunci har ma da ƙarya suna nuna ƙarar tukunyar jirgi a matakin ruwa na al'ada da aka tsara.Yawan cika ruwan da aka fi sani da shi shine 29L da 49L.Ta hanyar gwada yawan ruwa na masu samar da tururi mai zafi na 0.1t/h mara amfani da wutar lantarki da wasu masana'antun ke ƙerawa, kundin a matakan ruwa na al'ada duk sun wuce 50L.Wadannan tururi evaporators tare da ainihin ruwa adadin wuce 50L bukatar ba kawai shiryawa, masana'antu kula, shigarwa, Aikace-aikace kuma bukatar kulawa.

Masu fitar da tururi a kasuwa waɗanda ke nuna ƙaryar cewa ƙarfin ruwa bai wuce 30L galibi ana yin su ta hanyar raka'a ba tare da lasisin masana'antar tukunyar jirgi ba, ko ma ta hanyar riveting da sassan gyaran walda.Zane-zane na waɗannan injinan tururi ba a yarda da nau'in nau'in ba, kuma tsari, ƙarfi, da albarkatun ƙasa ba su sami amincewar masana ba.Gaskiya, ba samfuri ba ne.Ƙarfin fitar da iska da ingancin zafi da aka nuna akan lakabin sun fito ne daga gwaninta, ba gwajin ingancin makamashi ba.Ta yaya mai fitar da tururi tare da rashin tabbas na tsaro zai iya zama mai tsada kamar tukunyar jirgi?

Mai fitar da tururi tare da ƙarar ruwa mai alamar ƙarya na 30 zuwa 50L shine tukunyar tururi mai Class D.Manufar ita ce a rage ƙuntatawa, rage farashi, da haɓaka rabon kasuwa.

Masu fitar da tururi tare da ƙarar cikar ruwa alamar karya suna guje wa kulawa ko ƙuntatawa, kuma aikin amincin su yana raguwa sosai.Yawancin rukunin da ke amfani da janareta na tururi ƙananan masana'antu ne waɗanda ke da ƙarancin ikon sarrafa aiki, kuma haɗarin da ke tattare da shi yana da yawa.

Ƙungiyar masana'anta ta ƙirƙira alamar cikar ruwa ta hanyar cin zarafin "Dokar Inganci" da "Dokar Kayan Aiki na Musamman";Ƙungiyar rarraba ta kasa kafa bincike na kayan aiki na musamman, yarda da ka'idojin rikodin tallace-tallace da suka saba wa "Dokar Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Kayan Ƙasa";Ƙungiyar mai amfani ta yi amfani da samarwa ba bisa ƙa'ida ba, ba tare da kulawa da dubawa ba, kuma masu yin rajistar tukunyar jirgi sun keta "Dokar Kayayyakin Kayan Aiki na Musamman", kuma amfani da tukunyar jirgi da aka kera ta raka'a mara izini an rarraba shi azaman masu ba da wutar lantarki don amfani da matsa lamba kuma ya keta "Dokar Kayayyakin Musamman" .

A haƙiƙanin tururi tukunyar jirgi ne.Batun siffa da girma ne kawai.Lokacin da karfin ruwa ya kai wani matsayi, hadarin zai karu, yana jefa rayuka da dukiyoyin mutane cikin hadari.


Lokacin aikawa: Dec-13-2023