babban_banner

Takaitaccen ilimin asali na masu samar da tururi

1. Ma'anar injin injin tururi
Eporator na'urar inji ce da ke amfani da makamashin zafi daga man fetur ko wata wuta don dumama ruwa zuwa ruwan zafi ko tururi. Gabaɗaya, konewa, sakin zafi, slagging, da dai sauransu na man fetur ana kiran su hanyoyin tanderu; da ruwa kwarara, zafi canja wuri, thermochemistry, da dai sauransu su ake kira tukunyar jirgi. Ruwan zafi ko tururi da aka samar a cikin tukunyar jirgi na iya samar da wutar lantarki kai tsaye da ake buƙata don samar da masana'antu da noma da kuma rayuwar mutane. Hakanan ana iya canza shi zuwa makamashin injina ta hanyar kayan aikin tururi, ko kuma ana iya canza makamashin injin zuwa wutar lantarki ta hanyar janareta. Tsarin ƙa'idar yin amfani da tukunyar jirgi sau ɗaya shine ƙaramin tukunyar jirgi sau ɗaya, wanda galibi ana amfani dashi a rayuwar yau da kullun kuma yana da ƴan aikace-aikace a cikin samar da masana'antu.

27

2. Ƙa'idar aiki na janareta na tururi
An fi haɗa shi da ɗakin dumama da ɗakin motsa jiki. Bayan an yi laushi ta hanyar maganin ruwa, danyen ruwa ya shiga cikin tanki mai laushi. Bayan dumama da deaeration, an aika da shi zuwa ga evaporator ta famfo samar da ruwa, inda ya gudanar da musanya zafi radiation tare da high zafi hayaki gas na konewa. Ruwan ruwa mai saurin gudu a cikin kwandon da sauri yana ɗaukar zafi yayin da yake gudana kuma ya zama Ruwan soda-ruwa da tururin ruwa suna rabu da ruwan soda-water separator sa'an nan kuma aika zuwa daban-daban cylinders don wadata masu amfani.

3. Rarraba masu samar da tururi
Ana rarraba evaporator zuwa nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan aiki: matsa lamba na yau da kullun, matsa lamba da rage matsa lamba.
Dangane da motsi na maganin a cikin evaporator, akwai:
(1) Nau'in madauwari. Maganin tafasa yana wucewa ta wurin dumama sau da yawa a cikin ɗakin dumama, irin su nau'in bututu na tsakiya, nau'in kwandon rataye, nau'in dumama na waje, nau'in Levin da nau'in watsawa na tilastawa, da dai sauransu.
(2) Nau'in hanya ɗaya. Maganin da aka kwashe ya wuce ta wurin dumama sau ɗaya a cikin ɗakin dumama ba tare da zagayawa ba, sannan kuma an fitar da maganin da aka tattara, kamar nau'in fim mai tasowa, nau'in fim mai fadi, nau'in fim mai motsawa da nau'in fim na centrifugal.
(3) Nau'in taɓawa kai tsaye. Matsakaicin dumama da kuma maganin suna cikin hulɗa kai tsaye da juna don canja wurin zafi, irin su na'ura mai ƙura mai ƙura.
A lokacin aiki na kayan aikin evaporation, yawancin tururi mai zafi yana cinyewa. Domin ajiye dumama tururi, Multi-sakamako kayan aikin evaporation da tururi recompressing evaporators za a iya amfani da. Ana amfani da evaporators sosai a masana'antar sinadarai, masana'antar haske da sauran sassan.

02

4. Fa'idodin Nobeth tururi janareta
Fasahar sarrafa shirye-shiryen Intanet na Abubuwa: saka idanu mai nisa na ainihi na yanayin aiki na kayan aiki, da duk bayanan da aka ɗora zuwa uwar garken "girgije";
Tsarin fitarwa na najasa ta atomatik: ingantaccen yanayin zafi koyaushe yana kasancewa mafi girma;
Cikakken tsarin konewa mai ƙarancin ƙarancin nitrogen: ya dace da mafi ƙaƙƙarfan ƙa'idodin muhalli na duniya, tare da hayaƙin iskar gas nitrogen oxide <30mg/m3;
Tsarin gurɓataccen bututun iskar gas mai ɓarna mai ɓarna tsarin zafi mai zafi: ginanniyar tsarin deaeration na thermal, bututun hayaƙin bututun iskar gas sharar zafi mai musanya mai zafi, zafin iska mai iska yana ƙasa da 60 ° C;
Fasahar ƙetare-tsaye ta hanyar tururi: Hanyar samar da tururi mafi ci gaba a duniya, kuma yana da ƙwararren mai raba tururin ruwa don tabbatar da cewa yawan tururi ya wuce 98%.


Lokacin aikawa: Maris-04-2024