1. Turi curing wuri mai faɗi tubalin
Tubalin shimfidar wuri wani nau'i ne na bulo wanda ya zama sananne a cikin 'yan shekarun nan.An fi amfani dashi a cikin shimfidar lambuna na birni, murabba'ai da sauran wurare, kuma yana da tasiri mai kyau na ado.Bugu da ƙari, kayan ado, tubalin shimfidar wuri mai inganci yana jaddada yanayin zafi, ruwa absorzaɓi, juriya da juriya da ƙarfin ɗaukar matsi.Tsarin gyare-gyare na tubalin shimfidar wuri yana rinjayar aikin landsc kai tsayebiri bricks.Yawancin masana'antun bulo da yawa sun zaɓi yin amfani da maganin tururi.
2. Turi bushewa, mafi girma ƙarfi
Hanyoyin bushewa gama gari don bulogin shimfidar wuri sun haɗa da bushewar kiln mai zafin jiki da bushewar tururi.Lokacin da bulogin da aka bushe a cikin kiln mai zafin jiki ana amfani da su azaman tubalin daɓe, ba su da sanyi, sauƙin yanayi, sauƙin shuka gansakuka a jikin bulo, kuma suna da ɗan gajeren rayuwar sabis.da
Yin amfani da tururi don kula da tubalin shimfidar wuri baya buƙatar harbin wuta.Ana amfani da tururi mai zafi mai zafi da injin samar da tururi ke samarwa don daidaitaccen kiyayewa a cikin yanayin zafi mai ƙarfi da zafi, wanda ke haɓaka taurin tubalin shimfidar wuri kuma yana iya isa ƙayyadadden ƙayyadaddun ƙarfi a cikin ɗan gajeren lokaci.
Tubalin shimfidar wuri da aka warkar da su ta hanyar tururi suna da ƙarfi mafi girma da mafi kyawun juriya, kuma suna da aikin ƙoshin zafi da sautin sauti.Bayan shayar da ruwan sama na hunturu da dusar ƙanƙara, shayar da ruwa, daskarewa da narke, babu lalacewa a saman.
Maganin tururi, mafi kyawun sha ruwa
Baya ga taurin da ake buƙata don cimma ƙayyadaddun ƙarfi ta hanyar tururi yana warkar da tubalin shimfidar wuri, shayar da ruwa kuma abu ne mai mahimmanci.Akwai buɗaɗɗe da rufaffiyar pores na nau'ikan pore daban-daban a cikin samfuran bulo mai faɗi, kuma porosity yana kusan 10% -30%.Porosity da pore tsarin kai tsaye suna shafar ingancin ma'aunin wuri.
Da yawan zafin jiki da zafi tururi da aka samar ta hanyar janareta na tururi na iya yin daidai da ci gaba da aiki a cikin jikin bulo, ƙyale samfurin ya taurare a ƙarƙashin daidaitattun yanayi, tabbatar da cewa waje da ciki na preform suna mai zafi sosai, da haɓaka iska. permeability na samfurin.Tare da tubalin da aka warkar da tururi, ruwan da aka tara akan bulo a cikin kwanakin damina na iya shiga cikin tsarin magudanar ruwa da sauri.
3. Maganin tururi, babban inganci da gajeren zagayowar
Kulawa da bulo na gargajiya yana da saurin fuskantar matsaloli masu inganci kamar konewa, konewa, busassun hatsi, da sauransu, da kuma maganin tururi da gaske baya haifar da lahani.
An fahimci cewa yin amfani da tururi don kula da tubalin shimfidar wuri ba zai iya tabbatar da ingancin kawai ba, amma kuma ya rage yawan sake zagayowar samarwa.Ingantacciyar wutar lantarki ta tururi da injin samar da tururi ke samarwa yana da yawa sosai, kuma ana iya kammala aikin warkar da tururi a cikin sa'o'i 12 a cikin yanayin da aka rufe, wanda zai iya rage zagayowar samarwa da yawa.
Lokacin aikawa: Mayu-10-2023