babban_banner

Abun damuwa game da lalatawar asibiti da sa ido kan tsaftar haifuwa

Kulawa da tsafta game da lalatawar asibiti da haifuwa hanya ce mai inganci ta gano matsaloli. Yana da muhimmin ɓangare na tsarin sa ido kan kamuwa da cuta na asibiti kuma ɗaya daga cikin abubuwan da dole ne a bincika a cikin bitar darajar asibiti. Duk da haka, aikin gudanarwa na yau da kullum yana damuwa da wannan, ba a ma maganar hanyoyin sa ido, kayan da aka yi amfani da su, hanyoyin gwaji da rahotannin sakamako, da dai sauransu, kawai lokaci da yawan sa ido suna da alama sun kasance wani batu mai ban sha'awa a asibiti.

Tushen: Haɗa bisa ga dokokin ƙasa na yanzu, ƙa'idodi da takaddun da suka shafi sarrafa kamuwa da cuta.
1. Tsaftacewa da tsaftacewa sakamako saka idanu

(1) Kula da ingancin tsaftacewa na kayan aikin bincike da magani, kayan aiki da abubuwa: kullun (kowane lokaci) + na yau da kullun (wata-wata)

(2) Kula da tsaftacewa da na'urori masu kashewa da tasirin su: kullun (kowane lokaci) + na yau da kullun (shekara-shekara)

(3) Cleaner-disinfector: sabon shigar, sabuntawa, sabuntawa, canza kayan tsaftacewa, hanyoyin lalata, canza hanyoyin lodi, da sauransu.
2. Kula da ingancin disinfection

(1) Disinfection mai danshi: yau da kullun (kowane lokaci) + na yau da kullun (shekara-shekara)

(2) Kwayar cutar sinadarai: Ya kamata a kula da yawan abubuwan da ke aiki (a cikin hannun jari da kuma amfani da su) akai-akai, kuma a ci gaba da amfani da su kowace rana; adadin gurɓataccen ƙwayar cuta (a amfani)

(3) Kula da tasirin cutarwa: abubuwan da aka yi amfani da su kai tsaye bayan lalata (kamar endoscopes masu lalata, da sauransu) yakamata a kula da su kwata-kwata.

AH (F) 180KW

3. Kula da tasirin haifuwa:

(1) Kula da tasirin tururi mai matsa lamba

① Sa ido na jiki: (kowane lokaci; maimaita sau 3 bayan sabon shigarwa, ƙaura da sake fasalin na'urar)

② Kulawa da sinadarai (a ciki da wajen jakar; maimaita sau 3 bayan an shigar da sabon sitiyari, an sake shi kuma an sabunta shi; lokacin amfani da tsarin haifuwa mai saurin matsa lamba, alamar sinadarai a cikin jakar yakamata a sanya shi kai tsaye kusa da abubuwan da za a kasance. haifuwa don lura da sinadarai)

③B-D gwajin (kowace rana; kafin fara aikin haifuwa na yau da kullun)

④ Kula da halittu (makowa-mako; sterilization na na'urorin da za a iya dasa su ya kamata a gudanar da su ga kowane batch; lokacin da ake amfani da sabbin kayan marufi da hanyoyin haifuwa; sterilizer ya kamata ya zama fanko don sau 3 a jere bayan sabon shigarwa, ƙaura da overhaul; ƙarami The matsa lamba tururi sterilizer ya kamata a yi lodi sosai kuma a ci gaba da kula da shi sau uku; sterilizer.)

(2) Kula da ingancin bushewar zafi mai zafi

① Kulawa ta jiki: kowane tsari na haifuwa; Sau 3 bayan sabon shigarwa, ƙaura da sabuntawa

② Kulawa da sinadarai: kowane fakitin haifuwa; Sau 3 bayan sabon shigarwa, ƙaura da sabuntawa

③ Sa ido kan halittu: sau ɗaya a mako; sterilization na na'urorin da aka dasa ya kamata a gudanar da su ga kowane tsari; maimaita sau 3 bayan sabon shigarwa, ƙaura da sake gyarawa

(3) Kula da tasirin iskar gas na ethylene oxide

①Hanyar kulawa ta jiki: Maimaita sau 3 kowane lokaci; lokacin da aka canza sabon shigarwa, ƙaura, sake gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko abubuwan da za a haifuwa.

②Hanyar sa ido na sinadarai: kowane fakitin abubuwan haifuwa; maimaita sau 3 lokacin da sabon shigarwa, ƙaura, sake gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko canje-canje a cikin abubuwan da aka lalata

③Hanyar lura da halittu: ga kowane tsari na haifuwa; sterilization na na'urorin da aka dasa ya kamata a gudanar da su ga kowane tsari; maimaita sau 3 lokacin da sabon shigarwa, ƙaura, sake gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko canje-canje a cikin abubuwan da aka haɗe.

(4) Kulawa da haifuwar plasma na hydrogen peroxide

①Hanyar kulawa ta jiki: Maimaita sau 3 kowane lokaci; lokacin da aka canza sabon shigarwa, ƙaura, sake gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko abubuwan da za a haifuwa.

②Hanyar sa ido na sinadarai: kowane fakitin abubuwan haifuwa; maimaita sau 3 lokacin da sabon shigarwa, ƙaura, sake gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko canje-canje a cikin abubuwan da aka lalata

③ Hanyar lura da halittu: yakamata a yi aƙalla sau ɗaya a rana; sterilization na na'urorin da za a yi ya kamata a yi don kowane tsari; maimaita sau 3 lokacin da sabon shigarwa, ƙaura, gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko canje-canje a cikin abubuwan da aka lalata

(5) Kula da ƙananan zafin jiki na formaldehyde na tururi

①Hanyar kulawa ta jiki: Maimaita sau 3 don kowane tsari na haifuwa; sabon shigarwa, ƙaura, sake gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko canje-canje a cikin abubuwan da aka lalata

②Hanyar sa ido na sinadarai: kowane fakitin abubuwan haifuwa; maimaita sau 3 lokacin da sabon shigarwa, ƙaura, sake gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko canje-canje a cikin abubuwan da aka lalata

③Hanyar lura da halittu: yakamata a kula da ita sau ɗaya a mako; sterilization na na'urorin da aka dasa ya kamata a gudanar da su ga kowane tsari; maimaita sau 3 lokacin da sabon shigarwa, ƙaura, gyarawa, gazawar haifuwa, kayan marufi ko canje-canje a cikin abubuwan da aka lalata

灭菌用1

4. Kula da tasirin maganin kashe hannu da fata

Sassan da ke da haɗarin kamuwa da cuta (kamar ɗakunan aiki, dakunan haihuwa, dakin gwaje-gwaje, dakin gwaje-gwaje masu tsabta, wuraren dashen kasusuwa, wuraren dashen gabobin jiki, rukunin dashen gabobin jiki, ɗakunan kulawa mai zurfi, ɗakunan jarirai, ɗakuna masu uwa da jarirai, sassan hemodialysis, wuraren ƙonawa). sassan cututtuka masu yaduwa, Sashen Stomatology, da dai sauransu): Kwata-kwata; lokacin da ake zargin bullar kamuwa da cuta a asibiti tana da alaka da tsaftar hannu na ma'aikatan kiwon lafiya, ya kamata a gudanar da shi a kan lokaci kuma a gwada daidaitattun ƙwayoyin cuta.

(1) Kula da tasirin maganin kashe hannu: bayan tsabtace hannu da kuma tuntuɓar marasa lafiya ko shiga cikin ayyukan likita.

(2) Kula da tasirin fata: bi lokacin aikin da aka kayyade a cikin umarnin samfurin don amfani, kuma ɗauki samfuran cikin lokaci bayan an sami tasirin disinfection.
5. Kula da tasirin disinfection na saman abu

Wurare masu yuwuwar gurɓatawa da gurɓatattun wuraren ana lalata su; An ƙayyade wurare masu tsabta bisa ga yanayin wurin; ana gudanar da samfurin lokacin da ake zargin yana da alaƙa da barkewar kamuwa da cuta a asibiti. (Tsarin Tsarkakewar Jini 2010 Buga: kowane wata)
6. Air disinfection sakamako saka idanu

(1) Sassan da ke da babban haɗarin kamuwa da cuta: kwata; sassan aiki masu tsabta (dakuna) da sauran wurare masu tsabta. Ya kamata a gudanar da sa ido yayin karɓar sabon gini da sake ginawa da kuma bayan maye gurbin manyan tacewa; ya kamata a sanya ido a duk lokacin da ake zargin barkewar cutar a asibiti tana da alaka da gurbacewar iska. , da kuma gudanar da gano ƙwayoyin cuta masu kama da ƙwayoyin cuta.Tsaftace sassan tiyata da sauran wurare masu tsabta suna tabbatar da cewa kowane ɗaki mai tsabta za a iya kula da shi akalla sau ɗaya a shekara.

(2) Lokacin Samfura: Don ɗakunan da ke amfani da fasaha mai tsabta don tsaftace iska, ɗauki samfurori bayan tsarin mai tsabta ya tsarkake kansa kuma kafin shiga cikin ayyukan likita; don dakunan da ba sa amfani da fasaha mai tsabta don tsaftace iska, ɗauki samfurori bayan tsaftacewa ko sanya iska da kuma kafin yin aikin likita; ko Samfurin lokacin da ake zargin yana da alaƙa da fashewar kamuwa da cuta a asibiti.
7. Kula da tasirin lalatawar kayan tsaftacewa: ɗauki samfurori bayan lalata da kuma kafin amfani.

Ɗauki samfurori bayan maganin rigakafi da kuma kafin amfani.
8. Gano ƙwayoyin cuta masu cutarwa:

Binciken sa ido na yau da kullun baya buƙatar gano ƙananan ƙwayoyin cuta. Ya kamata a gwada ƙananan ƙwayoyin cuta lokacin da ake zargin kamuwa da cuta a asibiti, lokacin da aka bincika barkewar cutar asibiti, ko kuma lokacin da ake zargin gurɓata daga wasu ƙwayoyin cuta a wurin aiki.
9. Kula da darajar hasken fitilar UV

Inventory (sabon kunna) + ana amfani da shi

10. Duban abubuwan da ba su haifuwa da kayan aikin jinya

Ba a ba da shawarar cewa asibitoci su yi irin wannan gwajin akai-akai ba. Lokacin da binciken annoba ya yi zargin cewa abubuwan da suka faru na kamuwa da cuta na asibiti suna da alaƙa da abubuwan da ba su haifuwa, ya kamata a gudanar da binciken daidai.

AH 180KW

11.Dangane da sa ido akan ciwon jini

(1) Iska, saman da hannaye: kowane wata

(2) Ruwan dialysis: PH (kullum): kwayoyin cuta (da farko an gwada su sau ɗaya a mako, kuma an canza su zuwa wata-wata bayan sakamakon gwaji guda biyu a jere sun cika buƙatun, kuma wurin samfurin shine ƙarshen bututun isar da ruwa na osmosis); endotoxin (da farko Gwajin ya kamata a yi sau ɗaya a mako, kuma a canza shi zuwa aƙalla kwata bayan sakamakon gwaji guda biyu a jere ya cika buƙatun. Gidan samfurin shine ƙarshen bututun ruwan osmosis na baya; idan zazzabi, sanyi, ko ciwon gaɓoɓin babba akan Bangaren samun jijiyoyi yana faruwa lokacin amfani da dializer da aka sake amfani da shi, yakamata a yi gwajin Gwajin juyar da ruwan osmosis don sake amfani da ruwa; gurɓataccen sinadarai (akalla kowace shekara); Taurin ruwa mai laushi da chlorine kyauta (akalla mako-mako);

(3) Ragowar adadin maganin da aka sake amfani da shi: dializer bayan sake amfani; idan zazzaɓi, sanyi, ko ciwon gaɓoɓin gaɓoɓin gaɓoɓin jijiyoyin jini ya faru lokacin amfani da dializer da aka sake amfani da shi, ruwan osmosis na baya don sake yin amfani da shi ya kamata a gwada.

(4) Maganin kashe kwayoyin cuta don injunan dialysis: kowane wata (haɗuwar ƙwayar cuta da ragowar tattarawar kayan aiki)

(5) Dialysate: kwayoyin cuta (wata-wata), endotoxin (akalla kwata); Ana gwada kowace injin wanki aƙalla sau ɗaya a shekara

(6) Dialyzer: kafin kowane sake amfani (lakabin, bayyanar, iya aiki, matsa lamba, maida hankali na cike da ƙwayoyin cuta); bayan kowane sake amfani (bayyanar, fiber na ciki, ranar karewa); kafin amfani (bayyana, lakabin, Ranar ƙarewa, bayanin haƙuri, tsari, kasancewar ɗigon ƙwayoyin cuta da ragowar adadin ƙwayar cuta bayan an wanke). A amfani (yanayin asibiti da rikitarwa)

(7) Mai da hankali ganga na shirye-shirye: Yi amfani da maganin kashe kwayoyin cuta kowane mako kuma amfani da takarda gwaji don tabbatar da cewa babu sauran maganin kashe kwayoyin cuta.
12.Dangane da lura da magungunan kashe kwayoyin cuta

(1) Kula da ƙaddamar da abubuwan da ke aiki (a cikin hannun jari da lokacin amfani) akai-akai, kuma ya kamata a kula da shi kowace rana don ci gaba da amfani;

(2) Kula da gurɓataccen ƙwayar cuta yayin amfani (baƙin kashe ƙwayoyin cuta, fata da ƙwayoyin cuta na mucous membrane, da sauran abubuwan kashe ƙwayoyin cuta yayin amfani)
13. Cibiyar Ba da magani ta Jiki (daki)

(1) Dole ne ma'aikatar doka ta gwada yankin mai tsabta don saduwa da ƙa'idodin tsabta na ƙasa (sabuwar farko, ɗakin wanki da ɗakin tsafta shine matakin 100,000; sabuntawa na biyu, ɗakin allurai da rarrabawa shine matakin 10,000; kwararar laminar. Teburin aiki yana matakin 100) kafin a iya amfani da shi.

(2) Ya kamata a sauya matatun iska akai-akai a wurare masu tsabta. Bayan gudanar da gyare-gyare daban-daban waɗanda za su iya shafar tsaftar iska, dole ne a gwada shi kuma a tabbatar da shi don ya dace da daidaitattun matakan tsafta kafin a sake amfani da shi.

(3) Ya kamata a gano adadin ƙwayoyin ƙwayoyin cuta a cikin iska a cikin wuri mai tsabta kowane wata.

(4) Ministocin Tsaron Halittu: Ya kamata a kula da kabad ɗin aminci ga ƙwayoyin cuta don lalata ƙwayoyin cuta sau ɗaya a wata. Ya kamata kabad ɗin aminci na halitta su maye gurbin abubuwan tace carbon da aka kunna bisa ga umarnin sa ido ta atomatik. Ya kamata a gwada sigogi daban-daban na majalisar lafiyar halittu kowace shekara don tabbatar da ingancin aiki na majalisar lafiyar halittu, kuma ya kamata a adana rahoton gwajin.

(5) Tsaftataccen benci mai tsafta a kwance: Ya kamata a kula da benci mai tsabta don ƙwayoyin cuta mai ƙarfi na planktonic sau ɗaya a mako; Ya kamata a gwada sigogi daban-daban na benci mai tsabta na laminar a kwance a kowace shekara don tabbatar da ingancin aiki na benci mai tsabta, kuma ya kamata a adana rahoton gwajin;
14. Kulawa da wankewa da lalata kayan aikin likita

Ko dai cibiyar kula da lafiya ce da ke wanke kanta da kuma kashe kanta, ko kuma cibiyar da ke da alhakin aikin wanke-wanke da kashe kwayoyin cuta ta hanyar sadarwar zamantakewa, kayan aikin likitanci bayan wankewa da kashewa ko karbar wankin da lalata ya kamata a duba akai-akai ko lokaci-lokaci don kaddarorin, tabo na sama, lalacewa, da sauransu. Ana yin sa ido kan ƙwayoyin cuta a kai a kai. A halin yanzu babu ƙa'idodi guda ɗaya kan takamaiman samfuri da hanyoyin gwaji.

灭菌用


Lokacin aikawa: Satumba-21-2023