babban_banner

Menene ya kamata kamfanoni su yi don taimakawa wajen cimma "tsatsancin carbon"?

Tare da manufar "carbon peaking da carbon neutrality" ana ba da shawarar, babban canji mai zurfi na tattalin arziki da zamantakewa yana cikin ci gaba, wanda ba wai kawai yana gabatar da manyan buƙatu don ci gaban kasuwanci ba, har ma yana ba da dama ga dama. Kololuwar Carbon da tsaka tsakin carbon cikakkiyar masana'antu ce da ke tattare da ketare da ke tattare da duk kamfanoni. Ga masana'antu, yadda za a sami mafi kyawun tsaka tsaki na carbon za a iya la'akari da waɗannan ra'ayoyi masu zuwa:

广交: (32)

Ci gaba da aiwatar da lissafin carbon da kuma bayyanawar carbon

Nemo naku "sawun carbon" kuma ku fayyace iyakar hayaƙin carbon. Dangane da fayyace iyakokin hayaki, kamfanoni suna buƙatar fayyace adadin yawan hayaƙi, wato gudanar da lissafin carbon.

Lokacin da aka fuskanci zaɓin samfuran makamancin haka, masu siye za su iya zaɓar samfuran daga kamfanoni masu fahimi na kasuwanci da kuma bayyana tasirinsu ga mutane da ƙasa. Zuwa wani ɗan lokaci, wannan zai sa kamfanoni su gudanar da bayyananniyar bayanan gaskiya da ɗorewa, ta yadda za su haɓaka gasa samfurin. A ƙarƙashin manufar tsaka tsaki na carbon, kamfanoni, a matsayin babban jigon hayaƙin carbon, sun fi alhakin gudanar da babban matakin sarrafa haɗarin carbon da bayyana bayanai masu inganci.

Kamfanoni ya kamata su kafa nasu tsarin kula da haɗarin carbon, a tsanake tantance haɗarin carbon, ɗaukar haɗin kai na rigakafi, sarrafawa, ramuwa, sadaukarwa da jujjuya dama don sarrafa haɗarin carbon, tantance ƙimar rage iskar carbon, da sabunta tsarin kula da haɗarin carbon akai-akai. Haɗa sarrafa haɗarin carbon da yarda da carbon a cikin mahaɗin.

Ƙaddamar da burin rage watsi da iskar carbon na kimiyya bisa halaye na kamfani. Bayan ƙididdige yawan hayaƙin carbon na yau da kullun na kamfani, kamfanin ya kamata ya tsara nasa burin rage yawan iskar carbon da manufofinsa dangane da halayen kasuwancinta kuma a haɗe shi da burin “30·60” na ƙasata. Tsare-tsare, da haɗin kai tare da gabatar da ƙayyadaddun hanyoyin aiwatar da rage fitar da hayaƙi don kololuwar carbon da tsaka tsaki na carbon, sune abubuwan da ake buƙata don tabbatar da cimma burin a kowane kulli mai mahimmanci.

广交: (33)

Babban matakan fasaha don kamfanoni don rage hayaƙin carbon sun haɗa da abubuwa biyu masu zuwa:

(1) Fasaha don rage hayaƙin carbon daga konewar mai
Makasudin da kamfanoni ke amfani da su sun hada da gawayi, coke, gawayi blue, man fetur, man fetur da dizal, iskar gas, iskar gas, iskar coke oven gas, coal bed methane, da dai sauransu. Babban abin da ke shafar yawan man fetur da hayakin carbon shine tsari. amma har yanzu akwai fasahohi da yawa don rage fitar da iskar carbon a cikin siyan mai da adanawa, sarrafawa da juyawa, da amfani da tasha. Misali, don rage matattun nau'ikan abubuwan da ake amfani da su a cikin mai, ya kamata man da ake amfani da shi ya cika ka'idojin ƙira na tukunyar jirgi da sauran kayan konewa don rage sharar makamashi a cikin tsarin konewa.

(2) Tsarin fasahar rage yawan iskar carbon
Tsarin zai iya haifar da fitar da iskar gas kai tsaye kamar CO2, ko sake amfani da CO2. Ana iya ɗaukar matakan fasaha don rage hayaƙin carbon.

A cikin tsarin tabbatar da hayaƙin carbon, sarrafa iskar carbon ba ya haɗa da hayaƙin carbon daga konewar mai da siyan wutar lantarki da zafi. Koyaya, tsarin yana taka muhimmiyar rawa a fitar da iskar carbon na gaba ɗaya kamfani (ko samfur). Ta hanyar inganta tsarin, ana iya rage yawan adadin man da aka saya.

Kamfanoni masu dogaro da kai na iya rage gurɓatar da al'umma ta hanyar rage iskar gas da fasahohin rage fitar da iskar carbon. Ta hanyar gabatar da kayan aikin injin tururi na Nobeth da kuma haɗa abun ciki na abin da kamfani ke samarwa, za su iya ƙayyade adadin tururi da suke buƙata a matsayin tushe. Zaɓi mafi dacewa da ƙididdige ƙarfin lantarki da adadin iskar gas. A wannan lokacin, asarar da aka yi a lokacin amfani da gaske za a rage, kuma tasirin ceton makamashi zai kasance a bayyane.

Ka'idar aiki na janareta na tururi shine cikakken tuntuɓar iska tare da man fetur. Tare da taimakon iskar oxygen, man fetur zai ƙone sosai, wanda ba wai kawai rage fitar da gurɓataccen abu ba, amma kuma yana inganta ainihin amfani da man fetur. Idan aka kwatanta da tukunyar jirgi na yau da kullun, masu samar da tururi na iya rage yawan zafin iskar gas na tukunyar jirgi tare da inganta yanayin zafi na tukunyar jirgi. Hakanan zai iya inganta ingantaccen aiki da adana farashi.

Saboda haka, ga wuraren da ke da iskar gas, yana da matukar tasiri don amfani da injin tururi na iskar gas. Idan aka kwatanta da sauran nau'ikan masu samar da tururi na man fetur, masu samar da tururin mai ba zai iya ceton amfani da man kawai ba, har ma ya rage gurbatar yanayi.


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2023