babban_banner

Me yasa tururi mai zafi ya buƙaci a rage shi zuwa cikakken tururi?

01. Cikakken tururi
Lokacin da ruwa ya zafi zuwa tafasa a ƙarƙashin wani matsi, ruwan ya fara yin tururi kuma a hankali ya juya ya zama tururi.A wannan lokacin, zafin tururi shine yanayin zafin jiki, wanda ake kira "saturated steam".Madaidaicin cikakken yanayin tururi yana nufin alaƙa ɗaya zuwa ɗaya tsakanin zafin jiki, matsa lamba da yawan tururi.

02.Superheated tururi
Lokacin da cikakken tururi ya ci gaba da yin zafi kuma zafinsa ya tashi kuma ya zarce yawan zafin jiki a ƙarƙashin wannan matsi, tururi zai zama "tuuri mai zafi" tare da wani ɗan ƙaramin zafi.A wannan lokacin, matsa lamba, zafin jiki, da yawa ba su da wasiku ɗaya zuwa ɗaya.Idan har yanzu ma'aunin ya dogara ne akan cikakken tururi, kuskuren zai fi girma.

A ainihin samarwa, yawancin masu amfani za su zaɓi yin amfani da tashoshin wutar lantarki don dumama tsaka-tsaki.Turi mai zafi da wutar lantarki ke samarwa yana da zafi sosai kuma yana da ƙarfi.Yana buƙatar wucewa ta tsarin tasha mai zafi da rage matsa lamba don juyar da tururi mai zafi zuwa cikakken tururi kafin jigilar shi zuwa Ga masu amfani, tururi mai zafi zai iya sakin mafi amfani da zafi mai amfani kawai lokacin da aka sanyaya shi zuwa cikakken yanayi.

Bayan an yi jigilar tururi mai zafi fiye da nisa, yayin da yanayin aiki (kamar zafin jiki da matsa lamba) ke canzawa, lokacin da yanayin zafi ba ya da yawa, yanayin zafi yana raguwa saboda asarar zafi, yana ba shi damar shiga cikin yanayin da aka cika ko sama da haka daga yanayi mai zafi sosai, sannan ya canza.ya zama cikakken tururi.

0905

Me yasa tururi mai zafi ya buƙaci a rage shi zuwa cikakken tururi?
1.Turi mai zafi dole ne a sanyaya shi zuwa madaidaicin zafin jiki kafin ya iya sakin fitar da iska.Zafin da aka fitar daga sanyin tururi mai zafi zuwa ma'aunin zafin jiki yana da ƙanƙanta sosai idan aka kwatanta da ƙanƙarar enthalpy.Idan zafi mai zafi na tururi yana da ƙananan, wannan ɓangaren zafi yana da sauƙi don saki, amma idan superheat yana da girma, lokacin sanyaya zai yi tsayi sosai, kuma kadan daga cikin zafi za a iya saki a lokacin.Idan aka kwatanta da ƙaƙƙarfan ƙawancen tururi, zafin da tururi mai zafi ke fitarwa lokacin da aka sanyaya zuwa zafin jiki kaɗan ne, wanda zai rage aikin kayan aikin samarwa.

2.Bamban da cikakken tururi, zafin tururi mai zafi bai tabbata ba.Turi mai zafi dole ne a sanyaya kafin ya iya sakin zafi, yayin da cikakken tururi kawai ke sakin zafi ta canjin lokaci.Lokacin da tururi mai zafi ya saki zafi, ana haifar da zazzabi a cikin kayan aikin musayar zafi.gradient.Abu mafi mahimmanci a cikin samarwa shine kwanciyar hankali na zafin jiki.Kwanciyar hankali yana da tasiri ga sarrafa dumama, saboda canjin zafi ya dogara ne akan bambancin zafin jiki tsakanin tururi da zafin jiki, kuma yanayin zafi mai zafi yana da wuyar daidaitawa, wanda ba ya dace da sarrafa dumama.

3.Ko da yake zafin tururi mai zafi a ƙarƙashin matsi ɗaya koyaushe yana sama da na cikakken tururi, ƙarfin canja wurin zafinsa ya yi ƙasa da na cikakken tururi.Sabili da haka, ingancin tururi mai zafi ya fi ƙasa da na cikakken tururi yayin canja wurin zafi a matsi iri ɗaya.

Sabili da haka, yayin aikin kayan aiki, fa'idodin juya tururi mai zafi zuwa cikakken tururi ta hanyar desuperheater ya fi rashin amfani.Ana iya taƙaita fa'idarsa kamar haka:

Matsakaicin canjin zafi na cikakken tururi yana da girma.A lokacin aiwatar da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun yanayin zafi, ƙimar canja wurin zafi ya fi ƙarfin canja wurin zafi na tururi mai zafi ta hanyar “sauraron zafi mai zafi-saturation-condensation”.

Saboda ƙarancin zafinsa, cikakken tururi shima yana da fa'idodi da yawa don aikin kayan aiki.Zai iya ajiye tururi kuma yana da fa'ida sosai don rage yawan amfani da tururi.Gabaɗaya, ana amfani da cikakken tururi don musayar zafi a cikin samar da sinadarai.

0906


Lokacin aikawa: Oktoba-09-2023