Yawaita yawa, injin janareta na'ura ce da ke ɗaukar ƙarfin zafi na konewar man fetur kuma ta mai da ruwa zuwa tururi tare da daidaitattun sigogi. Gabaɗaya injin injin tururi ya kasu kashi biyu: tukunya da tanderu. Ana amfani da tukunyar don ɗaukar ruwa. Kwancen karfe da tanderun sa sune sassan da man ke konewa. Ruwan da ke cikin tukunya yana ɗaukar zafin man da ke ƙonewa a jikin tanderun kuma ya zama tururi. Ka'ida ta asali iri ɗaya ce da ta ruwan zãfi. Tukunyar tana daidai da tulun, kuma tanderun tana daidai da murhu.
Tushen janareta nau'in kayan aikin juyawa ne na makamashi. Wani sabon kayan aikin zafi ne mai ceton makamashi da muhalli wanda ke maye gurbin tudun tukwane na gargajiya. Idan aka kwatanta da tukunyar jirgi, injin injin tururi ba ya buƙatar a ba da rahoto don shigarwa da dubawa, ba kayan aiki ba ne na musamman, kuma suna da ƙarancin nitrogen da yanayin muhalli daidai da manufofin kare muhalli na ƙasa. Makullin shine adana gas, damuwa da kuɗi, kuma samar da tururi a cikin mintuna 1-3. Ka'idar aiki na janareta na tururi shine cewa sauran makamashi suna dumama ruwa a jikin injin tururi don samar da ruwan zafi ko tururi. Sauran makamashi a nan yana nufin tururi. Man fetur da makamashi na janareta, misali, konewar iskar gas (gas na halitta, gas mai ruwa, Lng), da sauransu. Wannan konewa shine makamashin da ake bukata.
Aikin janareta na tururi shine ya ɗora ruwan ciyarwa ta hanyar fitar da zafi na konewar man fetur ko canja wurin zafi tsakanin iskar hayaki mai zafi da kuma yanayin dumama, wanda a ƙarshe zai juya ruwan ya zama tururi mai ƙarfi mai ƙarfi tare da sigogi masu ƙarfi da inganci. Dole ne injin janareta ya bi matakai uku na preheating, evaporation da superheating kafin ya zama tururi mai zafi.
Bayani akan "Dokokin Kula da Fasahar Fasaha na TSG G0001-2012" don masu samar da tururi
Ya ku masu amfani, sannu! Game da ko ana buƙatar takardar shaidar amfani da tukunyar jirgi yayin amfani da tukunyar jirgi, ko ana buƙatar dubawa ta shekara, da kuma ko masu aiki suna buƙatar riƙe takaddun shaida don aiki? Kamfaninmu ya bayyana wannan batu kamar haka:
Dangane da babban tanadi na "Dokokin Kula da Fasahar Tsaro na Tufafin TSG G0001-2012": 1.3, bayanin shine kamar haka:
Ba a zartar ba:
Wannan ƙa'idar ba ta shafi kayan aiki masu zuwa ba:
(1) Zana tukunyar jirgi mai tururi tare da matakin ruwa na al'ada da ƙarar ruwa ƙasa da 30L.
(2) Ruwan zafi mai zafi tare da ƙimar ruwa mai ƙima ƙasa da 0.1Mpa ko ƙimar zafi ƙasa da 0.1MW.
1.4 .4 Class D tukunyar jirgi
(1) The tururi tukunyar jirgi P≤0.8Mpa, da kuma al'ada ruwa matakin da ruwa girma ne 30L≤V≤50L;
(2) Turi da ruwa dual-manufa tukunyar jirgi, P≤0.04Mpa, da evaporation iya aiki D≤0.5t/h
13.6 Amfani da Boilers Class D
(1) Dole ne a yi rijistar tukunyar jirgi mai dumama ruwa da tururi don amfani daidai da ka'idoji, kuma sauran tukunyar jirgi ba sa buƙatar rajista don amfani.
Saboda haka, ana iya shigar da injin tururi da amfani da shi ba tare da dubawa ba.
Lokacin aikawa: Janairu-24-2024